Cho mình xin reg để tắt nhanh máy tính!
Trang ChínhTrang Chính  TRANG CHỦTRANG CHỦ  GalleryGallery  Tìm kiếmTìm kiếm  Latest imagesLatest images  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  
AutoIT Việt
CHÀO MỪNG BẠN ĐẾN VỚI
AUTOIT.FORUMVI.COM
AutoIT Việt
CHÀO MỪNG BẠN ĐẾN VỚI
AUTOIT.FORUMVI.COM

AutoIT Việt

Trang ChínhTrang Chính  TRANG CHỦTRANG CHỦ  GalleryGallery  Tìm kiếmTìm kiếm  Latest imagesLatest images  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  
>> LIÊN MINH HUYỀN THOẠI (LOL) <<

Share

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
Admin
Admin: Tổng Tư Lệnh
Admin

Gia nhập ngày : 01/03/2012
Đến từ Đến từ : Kon Tum
Nghề nghiệp/Sở thích Nghề nghiệp/Sở thích : Chém Gió/Spam

Tài Sản
Huân Chương: Xe đời mới

Cho mình xin reg để tắt nhanh máy tính! Empty
Bài gửiTiêu đề: Cho mình xin reg để tắt nhanh máy tính!   Cho mình xin reg để tắt nhanh máy tính! EmptySat Mar 17, 2012 5:37 pm

Sau khi mình xài phần mềm của chú Mod thì máy mình có hiện tượng tắt máy chậm chạm! vậy ai có cái reg nào có thể giúp tắt nhanh máy tính thì cho mình nhá!Mình cảm ơn trước luôn nha.
Tài Sản của Admin
Tài Sản

https://autoit.forumvi.com
Fucktheworld
Fucktheworld

Gia nhập ngày : 03/03/2012
Đến từ Đến từ : Earthly Paradise
Nghề nghiệp/Sở thích Nghề nghiệp/Sở thích : Trảm Phong

Tài Sản
Huân Chương:

Bài gửiTiêu đề: Re: Cho mình xin reg để tắt nhanh máy tính!   Cho mình xin reg để tắt nhanh máy tính! EmptySat Mar 17, 2012 6:14 pm

Vì không rành tạo reg nên em đã ST được cách shut down nhanh win 7 của bác. Bác chịu khó thực hành nhé.

***Mở Menu Start lên:

Cho mình xin reg để tắt nhanh máy tính! How_to_speed_up_windows_7_shutdown_time-001

***Trong ô tìm kiếm, bác gõ cùm từ khoá Regedit và nhấn phím Enter hoặc bấm chuột để chọn mục Regedit.exe.

Cho mình xin reg để tắt nhanh máy tính! How_to_speed_up_windows_7_shutdown_time-002

***Trong cửa sổ Registry Editor bác truy cập đến khoá:HKEY_LOCAL_MACHINE \ SYSTEM \ CurrentControlSet \ Control

Cho mình xin reg để tắt nhanh máy tính! 600px-how_to_speed_up_windows_7_shutdown_time-003

***Sau đó quan sát khung cửa sổ bên phải, bác kích chuột phải vào khoá WaitToKillServiceTimeout và chọn Modify. Khoá WaitToKillServiceTimeout là để hệ thống xác định thời gian chờ đợi cho tất cả các dịch vụ có đủ thời gian để lưu vào bộ nhớ trước khi tắt máy và thông thường chúng ta sử dụng nó theo mặc định.

Cho mình xin reg để tắt nhanh máy tính! 600px-how_to_speed_up_windows_7_shutdown_time-004

***Nhưng mục đích của bác là tăng tốc tắt máy, nên trong cửa sổ mới xuất hiện, bạn nhập giá trị tuỳ ý vào khung Value data, thường từ 2-2000 (20-20 giây) và bấm nút OK.

Cho mình xin reg để tắt nhanh máy tính! How_to_speed_up_windows_7_shutdown_time-005

***Sau đó đóng cửa sổ regedit lại rồi khởi động lại hệ thống để thay đổi có hiệu lực.

Nếu có hiệu quả thì thks em lấy tinh thần nhé bác.
Tài Sản của Fucktheworld
Tài Sản
Huân Chương:

Admin
Admin

Tài Sản

Bài gửiTiêu đề: Re: Cho mình xin reg để tắt nhanh máy tính!   Cho mình xin reg để tắt nhanh máy tính! EmptySat Mar 17, 2012 8:30 pm

Fucktheworld đã viết:
Vì không rành tạo reg nên em đã ST được cách shut down nhanh win 7 của bác. Bác chịu khó thực hành nhé.

***Mở Menu Start lên:

Cho mình xin reg để tắt nhanh máy tính! How_to_speed_up_windows_7_shutdown_time-001

***Trong ô tìm kiếm, bác gõ cùm từ khoá Regedit và nhấn phím Enter hoặc bấm chuột để chọn mục Regedit.exe.

Cho mình xin reg để tắt nhanh máy tính! How_to_speed_up_windows_7_shutdown_time-002

***Trong cửa sổ Registry Editor bác truy cập đến khoá:HKEY_LOCAL_MACHINE \ SYSTEM \ CurrentControlSet \ Control

Cho mình xin reg để tắt nhanh máy tính! 600px-how_to_speed_up_windows_7_shutdown_time-003

***Sau đó quan sát khung cửa sổ bên phải, bác kích chuột phải vào khoá WaitToKillServiceTimeout và chọn Modify. Khoá WaitToKillServiceTimeout là để hệ thống xác định thời gian chờ đợi cho tất cả các dịch vụ có đủ thời gian để lưu vào bộ nhớ trước khi tắt máy và thông thường chúng ta sử dụng nó theo mặc định.

Cho mình xin reg để tắt nhanh máy tính! 600px-how_to_speed_up_windows_7_shutdown_time-004

***Nhưng mục đích của bác là tăng tốc tắt máy, nên trong cửa sổ mới xuất hiện, bạn nhập giá trị tuỳ ý vào khung Value data, thường từ 2-2000 (20-20 giây) và bấm nút OK.

Cho mình xin reg để tắt nhanh máy tính! How_to_speed_up_windows_7_shutdown_time-005

***Sau đó đóng cửa sổ regedit lại rồi khởi động lại hệ thống để thay đổi có hiệu lực.

Nếu có hiệu quả thì thks em lấy tinh thần nhé bác.

Cách này mình đã thử nhưng không ăn thua! Nhưng cũng thank vì bạn đã tìm giúp mình! Thank pác phát
Tài Sản của Admin
Tài Sản

Fucktheworld
Fucktheworld

Tài Sản
Huân Chương:

Bài gửiTiêu đề: Re: Cho mình xin reg để tắt nhanh máy tính!   Cho mình xin reg để tắt nhanh máy tính! EmptySat Mar 17, 2012 9:19 pm

Thế thì bác thử dùng CCleaner dọn dẹp sạch sẽ file rác của hệ thống xem? Hồi em cũng bị cái này, xài em này xong OK baby luôn.

Download CCleaner miễn phí tại [You must be registered and logged in to see this link.] nhé.

Nhớ là vào tick chọn các tính năng xóa hệ thống 1 cách chi tiết để phần mềm dọn dẹp một cách triệt để nhé bác.
Tài Sản của Fucktheworld
Tài Sản
Huân Chương:

Admin
Admin

Tài Sản

Bài gửiTiêu đề: Re: Cho mình xin reg để tắt nhanh máy tính!   Cho mình xin reg để tắt nhanh máy tính! EmptySat Mar 17, 2012 9:41 pm

Ối dào! cái của anh là phiên bản mới nhất nhé! cập nhật thường xuyên lun. Nó chỉ quét và sữa các reg lỗi thôi còn cái anh đéo phải là reg lỗi mần người ta gọi là gì áh
Tài Sản của Admin
Tài Sản

Fucktheworld
Fucktheworld

Tài Sản
Huân Chương:

Bài gửiTiêu đề: Re: Cho mình xin reg để tắt nhanh máy tính!   Cho mình xin reg để tắt nhanh máy tính! EmptySat Mar 17, 2012 9:42 pm

Thì đấy là ý kiến của em thôi, bác làm gì phun nước miếng dữ thế?

Theo e cứ cài lại win cho lành.
Tài Sản của Fucktheworld
Tài Sản
Huân Chương:

Admin
Admin

Tài Sản

Bài gửiTiêu đề: Re: Cho mình xin reg để tắt nhanh máy tính!   Cho mình xin reg để tắt nhanh máy tính! EmptySat Mar 17, 2012 10:02 pm

Rỗi quá không có việc j` làm hả pác? sao lại xui bậy em cài win! cái đó chỉ dành cho mấy thằng gà thôi chứ e có cách ồi. Chỉ cần xài đĩa win cài đè lên là được :^'^:
Tài Sản của Admin
Tài Sản

Fucktheworld
Fucktheworld

Tài Sản
Huân Chương:

Bài gửiTiêu đề: Re: Cho mình xin reg để tắt nhanh máy tính!   Cho mình xin reg để tắt nhanh máy tính! EmptySat Mar 17, 2012 10:09 pm

Bác nói cứ như cắn vào đýt nhau. :..:39>>:
Tài Sản của Fucktheworld
Tài Sản
Huân Chương:

Admin
Admin

Tài Sản

Bài gửiTiêu đề: Re: Cho mình xin reg để tắt nhanh máy tính!   Cho mình xin reg để tắt nhanh máy tính! EmptySat Mar 17, 2012 10:20 pm

Cài đè nhanh mà đéo như cái cài lại win!
Tài Sản của Admin
Tài Sản

Fucktheworld
Fucktheworld

Tài Sản
Huân Chương:

Bài gửiTiêu đề: Re: Cho mình xin reg để tắt nhanh máy tính!   Cho mình xin reg để tắt nhanh máy tính! EmptySat Mar 17, 2012 10:31 pm

Tức là chọn chế độ Repair windows chứ gì? Cách ấy cũng được.
Tài Sản của Fucktheworld
Tài Sản
Huân Chương:

giangmkqn
Mod: Phó Tổng Tư Lệnh
Mod: Phó Tổng Tư Lệnh
giangmkqn

Gia nhập ngày : 16/06/2012
Đến từ Đến từ : CPU
Nghề nghiệp/Sở thích Nghề nghiệp/Sở thích : DJ

Bài gửiTiêu đề: Re: Cho mình xin reg để tắt nhanh máy tính!   Cho mình xin reg để tắt nhanh máy tính! EmptyFri Jun 29, 2012 1:39 pm

Dùng cclean không cẩn thận là gặp nhiều rắc rối đấy các bác.
Tài Sản của giangmkqn
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Cho mình xin reg để tắt nhanh máy tính!   Cho mình xin reg để tắt nhanh máy tính! Empty

Tài Sản của Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang

Xem thêm các bài viết khác cùng chuyên mục

-